วันที่ 29-30 กันยายน 2565
– นายศุภวิชญ์ แซ่จึง นายกเทศมนตรีตำบลเมืองคง มอบหมายให้ผู้บริหาร ปลัดเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการและพนักงานเทศบาลตำบลเมืองคงทุกคน ช่วยเหลือประชาชนในเขตเทศบาลตำบลเมืองคงที่ได้รับผลกระทบจากพายุไต้ฝุ่นโนรู โดยได้มอบหมายให้
– เจ้าหน้าที่ทำถุงกระสอบทรายแจกจ่ายให้กับพี่น้องประชาชน
– ตัดต้นไม้ที่ล้มขวางเส้นทางจราจร
– สูบน้ำออกจากบ้านที่มีน้ำท่วมขัง
– ซ่อมแซมหลังคาบ้านของประชาชน
นอกจากนี้ยังได้รับความอนุเคราะห์จากสถานีตำภูธร อ.ราษีไศล จ.ศรีสะเกษ และหน่วยพัฒนาการเคลื่อนที่ 53 – ทหารพัฒนา ศรีสะเกษ ในการช่วยเหลือพี่น้องประชาชนในครั้งนี้ด้วย
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2022/10/309852608_426222103026390_1250669593399882651_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2022/10/310248402_426208376361096_2650841221877963430_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2022/10/309669335_426209756360958_1288152974195993902_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2022/10/310141026_426205863028014_8958799195226332853_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2022/10/309586843_426205699694697_2653100133588326001_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2022/10/309963055_426206356361298_6437481574492082947_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2022/10/309999507_426208423027758_5808589613930110888_n.jpg)