นายกเทศมนตรีตำบลเมืองคงเข้าร่วมพิธีเปิดงานประเพณีจุดบั้งไฟ อำเภอราษีไศลประจำปี 2566
วันที่ 19 พฤษภาคม 2566 เวลา 10.30 น.
นายกัณพงศ์ แซ่จึง นายกเทศมนตรีตำบลเมืองคง นางกชพรรณ พิมลนอก รองปลัดเทศบาลรักษาราชการแทนปลัดเทศบาลตำบลเมืองคง หัวหน้าส่วนราชการและพนักงานเทศบาลตำบลเมืองคง เข้าร่วมพิธีเปิดงานประเพณีจุดบั้งไฟ อำเภอราษีไศลประจำปี 2566 โดยมีนายสุรศิษฐ์ อินทกรอุดม รองผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษเป็นประธานในพิธี และมีนายนายอนุชา เรืองอมรวิวัฒน์ นายอำเภอราษีไศลเป็นผู้กล่าวรายงาน ณ บริเวณศาลาหลังที่ว่าการอำเภอราษีไศล จังหวัดศรีสะเกษ
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_พิธีเปิดงานจุดบั้งไฟ2566_๒๓๐๕๑๙_7.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_พิธีเปิดงานจุดบั้งไฟ2566_๒๓๐๕๑๙_26.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_พิธีเปิดงานจุดบั้งไฟ2566_๒๓๐๕๑๙_34.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_พิธีเปิดงานจุดบั้งไฟ2566_๒๓๐๕๑๙_39.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_พิธีเปิดงานจุดบั้งไฟ2566_๒๓๐๕๑๙_20.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_พิธีเปิดงานจุดบั้งไฟ2566_๒๓๐๕๑๙_13.jpg)