วันที่ 3 มิถุนายน 2566
เวลา 08.30 น. นายกัณพงศ์ แซ่จึง นายกเทศมนตรีตำบลเมืองคง พร้อมพนักงานเทศบาลทุกกอง ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี 3 มิถุนายน 2566 ณ หอประชุมอำเภอราษีไศล โดยมีนายวสันต์ ระดมเล็ก ปลัดอำเภอรักษาราชการแทนนายอำเภอราษีไศล เป็นประธานในพิธีฯ และในเวลา 10.00 น. ร่วมกิจกรรมพิธีถวายเครื่องราชสักการะและวางพานพุ่มและจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี 3 มิถุนายน 2566 ณ หอประชุมอำเภอราษีไศล โดยมีส่วนราชการ หน่วยงานรัฐวิสาหกิจ สถานศึกษา องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ผู้แทนภาคประชาชน จิตอาสา และประชาชนเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ด้วย
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2023/06/351114155_612066914355437_5367273918103808274_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2023/06/351010616_1437029953797885_3689400741792736841_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2023/06/351018970_1183596102332599_631131767654486453_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2023/06/351022199_1237855910219054_5608659534711302764_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2023/06/351110098_795531848552447_6996636215612392108_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2023/06/351320439_636010588388180_4458232385504228169_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2023/06/351114155_612066914355437_5367273918103808274_n.jpg)