วันที่ 9 มิถุนายน 2566 เวลา 10.30-12.30น.
นายกัณพงศ์ แซ่จึง นายกเทศมนตรีตำบลเมืองคง ได้ลงพื้นที่ไปดูเครื่องออกกำลังกายภายในสวนสาธารณเฉลิมพระเกียรติ รัชกาลที่ 10 ที่ชำรุด ห้องน้ำ/ถนน/ไฟฟ้าส่องสว่างภายในสวนฯ พร้อมทั้งได้ตรวจสอบจุดบ่อพักน้ำภายในสวนสาธารณะฯ ตรวจสอบเส้นทางการระบายน้ำของท่อระบายน้ำในถนนจุดต่างๆ ที่น้ำท่วมขังเกิดจากรอการระบายน้ำในช่วงที่ฝนตกหนักติดต่อกันเป็นระยะเวลานาน ในพื้นที่หมู่ที่ 1 หมู่ที่ 2 และหมู่ที่ 3 ทั้งนี้เพื่อจะได้หาแนวทางในการแก้ไข/ซ่อมแซม/ปรับปรุงให้ดีขึ้นต่อไป
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2023/06/351134706_602210598760872_3259660168227460587_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2023/06/352091057_602207172094548_8347686822283522499_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2023/06/352337283_602210552094210_2630951888509290377_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2023/06/352382546_602207218761210_723736793583762860_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2023/06/352522866_602210468760885_5769725327824296883_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2023/06/352664263_602210712094194_8832079403554937789_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2023/06/353046849_602207292094536_225908890424362279_n.jpg)