วันที่ 5 ธันวาคม 2566
นายกัณพงศ์ แซ่จึง นายกเทศมนตรีตำบลเมืองคง พร้อมนายพร บุญราช ประธานสภาเทศบาลฯ คณะผู้บริหาร พนักงานเทศบาล
ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์และทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล และต่อด้วยร่วมพิธีวางพานพุ่มดอกไม้ถวายราชสักการะ เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพของพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศรมหาภูมิพลดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ
โดยนายอนุชา เรืองอมรวิวัฒน์ นายอำเภอราษีไศล เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยนายบุญมี สุระโคตร สมาชิกวุฒิสภา ส่วนราชการ หน่วยงานรัฐวิสาหกิจ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น สถานศึกษา ข้าราชการ พนักงาน ลูกจ้าง สมาชิก อส. ที่ทำการปกครองอำเภอราษีไศล กำนัน และจิตอาสาพระราชทาน
ณ หอประชุมอำเภอราษีไศล จังหวัดศรีสะเกษ
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2024/02/406181161_711585564490041_394718444392027438_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2024/02/406984084_711589187823012_7232252234071877078_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2024/02/407095412_711585487823382_1610852127502728621_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2024/02/407098816_711585701156694_3080512755883316025_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2024/02/407945490_711584597823471_7187434582354602138_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2024/02/408314403_711585731156691_8068238789470829999_n.jpg)
![](https://www.muangkongmunic.com/wp-content/uploads/2024/02/408353071_711585517823379_4607127050103639160_n.jpg)