ขอเชิญชวนชาวอำเภอราษีไศล ร่วมกันปลูกต้นไม้ เนื่องใน “วันต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ. 2567” บริเวณสถานที่สาธารณประโยชน์ โรงเรียน ป่าชุมชน ศาสนาสถาน หรือที่เห็นสมควร ![🌵](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6d/1/16/1f335.png)
![🌵](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6d/1/16/1f335.png)
โดยในวันที่ 22 มิถุนายน 2566 ถือเป็นวันต้นไม้แห่งชาติ ซึ่งตรงกับวันวิสาขบูชา (ขึ้น 15 ค่ำเดือน 6) ของทุกปี เป็นวันสำคัญของชาติที่ประชาชน จะได้ร่วมกันปลูกต้นไม้ไว้เป็นที่ระลึก และช่วยเพิ่มพูนทรัพยากรป่าไม้
อันเป็นการบำเพ็ญประโยชน์ให้แก่ประเทศชาติ ![🪴](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tcb/1/16/1fab4.png)
![🌾](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9d/1/16/1f33e.png)
![🪴](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tcb/1/16/1fab4.png)
![🌾](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9d/1/16/1f33e.png)